Thứ bảy, 26/08/2023, 07:23 AM

Hải Dương: Đấu giá quyền sử dụng đất xây dựng khách sạn, nhà chung cư hỗn hợp

Vừa qua, UBND tỉnh Hải Dương có Quyết định số 1763/QĐ-UBND đấu giá quyền sử dụng đất, tài sản trên đất để lựa chọn nhà đầu tư thực hiện dự án Khu khách sạn và nhà chung cư hỗn hợp thuộc khu hành chính tập trung tỉnh Hải Dương.

Khu đất đưa ra đấu giá thuộc thửa đất số 55, tờ bản đồ địa chính số 26 phường Lê Thanh Nghị, thành phố Hải Dương (Hải Dương).

Diện tích hiện trạng khu đất là 17.045m2, trong đó đất công trình hỗn hợp là 15.972m2; đất mở rộng đường Nguyễn Đức Cảnh + đường Hàm Nghi là 1.073m2 thuộc loại đất ở đô thị và đất thương mại, dịch vụ.

Hải Dương: Đấu giá quyền sử dụng đất xây dựng khách sạn, nhà chung cư hỗn hợp
Khu đất dự kiến đấu giá vẫn đang được quây tôn.
 

Hiện tại, khu đất đã thực hiện xong công tác giải phóng mặt bằng, đã được san lấp mặt bằng. Mục đích sử dụng của khu đất là đất ở đô thị (xây dựng nhà chung cư), đất thương mại, dịch vụ. Nhà đầu tư được giao đất chung cư có thu tiền sử dụng đất theo thời hạn dự án; người nhận chuyển nhượng chung cư được quyền sử dụng lâu dài. Đối với đất thương mại, dịch vụ, đất xây dựng công trình ngầm có mục đích kinh doanh: Nhà đầu tư được thuê đất theo hình thức thuê đất trả tiền hàng năm.

Đất thương mại, dịch vụ, đất xây dựng công trình ngầm có mục đích kinh doanh có thời hạn thuê đất 50 năm. Đất ở được giao theo thời hạn dự án đầu tư; người nhận chuyển nhượng nhà chung cư được sử dụng lâu dài.

Theo quyết định của UBND tỉnh Hải Dương, khu đất được quy hoạch là đất ở, đất thương mại, dịch vụ theo Quyết định số 4057/QĐ-UBND ngày 31/12/2021 của UBND tỉnh Hải Dương về việc phê duyệt Quy hoạch sử dụng đất của thành phố Hải Dương đến năm 2030; đã xác định trong Kế hoạch sử dụng đất năm 2023 của thành phố Hải Dương được UBND tỉnh phê duyệt tại Quyết định số 239/QĐ-UBND ngày 16/02/2023.

Khu đất cũng đã có quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 được UBND tỉnh Hải Dương phê duyệt tại Quyết định số 1582/QĐ-UBND ngày 28/5/2021, điều chỉnh cục bộ lần 2 tại Quyết định số 1383/QĐ-UBND ngày 11/5/2023 của UBND thành phố Hải Dương; phù hợp Quy hoạch chung thành phố Hải Dương đến 2040 được Thủ tướng Chính phủ phê duyệt; đã xác định trong kế hoạch phát triển nhà ở giai đoạn 2023 - 2025 được UBND tỉnh phê duyệt tại Quyết định số 74/QĐ-UBND ngày 13/01/2023.

UBND tỉnh Hải Dương yêu cầu Trung tâm Phát triển quỹ đất thuộc Sở Tài nguyên và Môi trường Hải Dương có trách nhiệm tổ chức đấu giá quyền sử dụng đất, tài sản trên đất theo đúng quy định của pháp luật đất đai, pháp luật về đấu giá tài sản và pháp luật khác có liên quan; tổ chức lựa chọn đơn vị thực hiện cuộc đấu giá theo quy định của Luật Đấu giá tài sản và các văn bản quy định chi tiết, hướng dẫn thi hành; thực hiện tốt các nội dung khác đã được giao tại phương án đấu giá quyền sử dụng đất, tài sản trên đất đã được phê duyệt.

Các Sở, ngành: Tài nguyên và Môi trường, Tư pháp, Tài chính, Xây dựng, Kế hoạch và Đầu tư, Cục Thuế tỉnh; UBND thành phố Hải Dương; các cơ quan, tổ chức liên quan triển khai thực hiện các nhiệm vụ đã được giao tại phương án đấu giá quyền sử dụng đất, tài sản trên đất đã được phê duyệt tại Quyết định số 1632/QĐ-UBND ngày 9/8/2023 của UBND tỉnh Hải Dương và các nhiệm vụ khác theo chức năng, nhiệm vụ.


Phú Quốc trong Nghị quyết 26: Từ đảo du lịch đến cực tăng trưởng mới
Phú Quốc trong Nghị quyết 26: Từ đảo du lịch đến cực tăng trưởng mới

Giữa ba cực tăng trưởng du lịch lớn của cả nước gồm Hà Nội, TP.HCM và Đà Nẵng, Phú Quốc là địa danh duy nhất được gọi tên riêng với định hướng từng bước...

Chất sống giải trí tại Blanca City:Tận hưởng 365 ngày, đón dòng tiền quanh năm
Chất sống giải trí tại Blanca City:Tận hưởng 365 ngày, đón dòng tiền quanh năm

Sở hữu quy mô hơn 96ha cùng mật độ xây dựng chỉ 27,9%, đại đô thị Blanca City kiến tạo chuẩn sống “365 ngày nghỉ dưỡng” nhờ mô hình All-in-one hoàn chỉnh,...

Bất động sản Phát Đạt liên tiếp sang tay các dự án lớn
Bất động sản Phát Đạt liên tiếp sang tay các dự án lớn

Công ty Cổ phần Phát triển Bất động sản Phát Đạt (mã: PDR) đang tái cơ cấu danh mục dự án tại Đồng Nai, thu hồi vốn từ các khoản đầu tư…

Xuyên lễ, cầu Trần Hưng Đạo lắp những đốt dầm đầu tiên chỉ sau gần 9 tháng thi công
Xuyên lễ, cầu Trần Hưng Đạo lắp những đốt dầm đầu tiên chỉ sau gần 9 tháng thi công

Ngày 31/8, ngay trong dịp nghỉ lễ Quốc khánh, công trường cầu Trần Hưng Đạo lại sôi động hơn ngày thường. Những đốt dầm dọc chủ đầu tiên được lắp dựng...

“Dinh thự” giữa bầu trời - Khi “xa xỉ” được định nghĩa bằng sự riêng tư
“Dinh thự” giữa bầu trời - Khi “xa xỉ” được định nghĩa bằng sự riêng tư

Khi khái niệm xa xỉ đang bước sang một chương mới, vị thế cá nhân không còn nằm ở việc phô bày tài sản trước đám đông mà được thể hiện qua quyền...

Đất nền nhiều tỉnh phía Bắc 'lao dốc', có nơi mất 3/4 giá trị chỉ sau nửa năm
Đất nền nhiều tỉnh phía Bắc "lao dốc", có nơi mất 3/4 giá trị chỉ sau nửa năm

Sau giai đoạn tăng nóng, thị trường đất nền tại nhiều địa phương phía Bắc đang bước vào chu kỳ điều chỉnh sâu. Không ít khu vực ghi nhận mức giảm giá rao bán...

CII tham gia dự án mở rộng Quốc lộ 13 hơn 6.276 tỷ đồng
CII tham gia dự án mở rộng Quốc lộ 13 hơn 6.276 tỷ đồng

Liên danh CII được lựa chọn thực hiện dự án nâng cấp, mở rộng Quốc lộ 13, tổng mức đầu tư hơn 6.276 tỷ đồng, dự kiến đưa vào khai thác đầu năm 2029.

VSIP khởi công KCN hơn 5.800 tỷ đồng tại Quảng Ninh, dự kiến vận hành từ 2029
VSIP khởi công KCN hơn 5.800 tỷ đồng tại Quảng Ninh, dự kiến vận hành từ 2029
30/08/2026 Doanh nghiệp

KCN VSIP Quảng Ninh có diện tích khoảng 450 ha sẽ bố trí hơn 330 ha cho sản xuất công nghiệp và kho bãi, gần 47 ha giao thông và hơn 46 ha cây xanh.

Chủ tịch Phát Đạt hoàn tất mua thêm 20 triệu cổ phiếu PDR, nâng sở hữu lên gần 30%
Chủ tịch Phát Đạt hoàn tất mua thêm 20 triệu cổ phiếu PDR, nâng sở hữu lên gần 30%
30/08/2026 Doanh nghiệp

Đây là lần thứ hai Chủ tịch Phát Đạt Nguyễn Văn Đạt mua cổ phiếu PDR trong năm nay, nâng tổng lượng mua thêm lên 23 triệu đơn vị.

Lực đẩy từ “tệp khách hàng tại chỗ” giúp shophouse khối đế Nam trung tâm Đà Nẵng sinh lời
Lực đẩy từ “tệp khách hàng tại chỗ” giúp shophouse khối đế Nam trung tâm Đà Nẵng sinh lời

Trong kinh doanh bán lẻ và dịch vụ, lưu lượng khách ổn định (traffic) luôn là yếu tố quyết định hiệu quả đầu tư. Tại Nam trung tâm Đà Nẵng, dòng shophouse khối đế...

Vinhomes khởi công khu đô thị đa mục tiêu tổng vốn 111.000 tỷ, quy mô 600 hécta tại Hà Nội
Vinhomes khởi công khu đô thị đa mục tiêu tổng vốn 111.000 tỷ, quy mô 600 hécta tại Hà Nội

Ngày 28/08/2026 – Công ty Cổ phần Vinhomes khởi công Dự án đầu tư xây dựng Khu đô thị đa mục tiêu quy mô hơn 600 ha tại xã Bình Minh và xã Tam Hưng...

Định hướng thời hạn sử dụng căn hộ chung cư, căn hộ thương mại dịch vụ đón sóng
Định hướng thời hạn sử dụng căn hộ chung cư, căn hộ thương mại dịch vụ đón sóng

Khi thời hạn sử dụng chung cư được định hướng gắn với tuổi thọ công trình, dòng vốn đang hướng đến các sản phẩm thương mại dịch vụ có khả năng khai thác...

Hơn 5 tỷ USD được “rót” vào Phú Quốc trước APEC 2027, báo Nhật nói gì về sự chuyển mình của đảo Ngọc?
Hơn 5 tỷ USD được “rót” vào Phú Quốc trước APEC 2027, báo Nhật nói gì về sự chuyển mình của đảo Ngọc?

Theo Nikkei Asia, hơn 5 tỷ USD đang được đầu tư vào sân bay, trung tâm hội nghị, khách sạn và hạ tầng giao thông tại Phú Quốc trước thềm APEC 2027...

MIK Group đón nhịp phát triển mới tại thị trường phía Nam
MIK Group đón nhịp phát triển mới tại thị trường phía Nam

Trong bối cảnh thị trường bất động sản bước vào giai đoạn sàng lọc và tái cấu trúc mạnh mẽ, giá trị của một dự án ngày càng được nhìn nhận từ những...

MST trúng đấu giá khu đất 5,4 ha tại Hà Nội với giá gần 1.200 tỷ đồng
MST trúng đấu giá khu đất 5,4 ha tại Hà Nội với giá gần 1.200 tỷ đồng

CTCP Đầu tư MST trúng đấu giá khu đất gần 5,4 ha tại xã An Khánh với giá hơn 1.160 tỷ đồng, cao hơn khoảng 5,5% so với giá khởi điểm...

Noble Palace Tay Thang Long WorldHotels Residences gia tăng giá trị nhờ tiện ích giáo dục, y tế nội khu
Noble Palace Tay Thang Long WorldHotels Residences gia tăng giá trị nhờ tiện ích giáo dục, y tế nội khu

Noble Palace Tay Thang Long WorldHotels Residences đang trở thành một trong những dự án được quan tâm hàng đầu quanh trục Tây Thăng Long với tổ hợp nhà phố thương mại...

Chủ đầu tư KĐT mới Nam An Khánh sắp phát hành 200 triệu cổ phiếu
Chủ đầu tư KĐT mới Nam An Khánh sắp phát hành 200 triệu cổ phiếu

Công ty Cổ phần SJ Group - Chủ đầu tư Khu đô thị mới Nam An Khánh vừa thông qua kế hoạch phát hành cổ phiếu trả cổ tức tỷ lệ 10%...

Vì sao “bộ sưu tập” 150 căn shophouse khối đế tại Nam trung tâm Đà Nẵng hút giới đầu tư?
Vì sao “bộ sưu tập” 150 căn shophouse khối đế tại Nam trung tâm Đà Nẵng hút giới đầu tư?

Tại Nam trung tâm Đà Nẵng, 150 căn shophouse khối đế thuộc ba dự án Spana Tower, Cora Tower và S-Light Tower là lời giải hoàn hảo cho bài toán kinh doanh nhờ tính...

Bộ Xây dựng đề xuất nhiều giải pháp khơi thông thị trường bất động sản
Bộ Xây dựng đề xuất nhiều giải pháp khơi thông thị trường bất động sản

Trước yêu cầu thúc đẩy thị trường bất động sản phát triển an toàn, lành mạnh và bền vững, Bộ Xây dựng đã đề ra nhiều nhiệm vụ trọng tâm cho các bộ, ngành...