Thứ hai, 30/01/2023, 07:28 AM

Hàng trăm lô đất tại nhiều tỉnh thành được mang ra đấu giá đầu năm

146 lô đất thuộc 4 tỉnh Thanh Hóa, Vĩnh Phúc, Thái Bình, Quảng Ngãi được mang ra đấu ra trong tháng 2/2023.

dat-dau-gia-Vnfinance

Công ty đấu giá hợp danh Thăng Long vừa ra thông báo đấu giá quyền sử dụng đất của UBND huyện Thạch Thành . Cụ thể, quyền sử dụng đất gồm 57 lô đất tại mặt bằng quy hoạch chi tiết tỷ lệ 1/500 Khu dân cư mới thôn Quảng Thắng, Quảng Cộng, xã Thạch Quảng, huyện Thạch Thành, tỉnh Thanh Hóa. Các lô đất có diện tích từ 141 - 335,28 m2/lô. 57 lô đất có giá khởi điểm từ 794,88 triệu đồng/lô đến hơn 2,11 tỷ đồng/lô. Tổng giá khởi điểm các lô đất là hơn 50,36 tỷ đồng.

Thời gian xem tài sản đấu giá trong giờ hành chính từ ngày 30/1 đến ngày 1/2. Thời gian, địa điểm bán và tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá tại Công ty Đấu giá hợp danh Thăng Long trong giờ hành chính từ ngày 28/1 đến ngày 8/2; hoặc tại UBND xã Thạch Quảng trong giờ hành chính từ ngày 30/1 đến 11h ngày 7/2.

Khách hàng nộp tiền đặt trước vào tài khoản ngân hàng của Công ty Đấu giá hợp danh Thăng Long trong thời hạn từ ngày 8/2 đến ngày 10/2.

Cuộc đấu giá được tổ chức lúc 8h ngày 13/2 tại hội trường UBND xã Thạch Quảng. Hình thức, phương thức đấu giá, đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp tối đa hai vòng tại cuộc đấu giá theo phương thức trả giá lên.

Tiếp theo, Công ty đấu giá hợp danh Vĩnh Yên vừa ra thông báo đấu giá tài sản của UBND huyện Tam Dương . Cụ thể, quyền sử dụng 28 thửa đất ở với tổng diện tích 3.008 m2 khu Đồng Gò Xoan, thôn Nhân Mỹ, xã Thanh Vân, huyện Tam Dương, tỉnh Vĩnh Phúc. Các thửa đất có diện tích từ 100 - 108 m2/thửa. 28 thửa đất có mức giá khởi điểm từ 8 đến 15 triệu đồng/m2. Tổng giá khởi điểm các thửa đất là 36,56 tỷ đồng. 

Thời gian, địa điểm bán hồ sơ và đăng ký tham gia đấu giá từ ngày 27/1 đến hết 16h30 ngày 16/2 tại UBND xã Thanh Vân, huyện Tam Dương và trụ sở Công ty đấu giá hợp danh Vĩnh Yên. Khách hàng xem tài sản trong giờ hành chính các ngày 9/2 và ngày 10/2 tại khu vực Gò Xoan thôn Nhân Mỹ; nộp tiền đặt trước và nhận phiếu giá trong ba ngày liên tục trước ngày mở cuộc đấu giá (trước 16h30 ngày 17/2). Cách thức nộp tiền đặt trước là nộp trực tiếp vào tài khoản ngân hàng của Công ty đấu giá hợp danh Vĩnh Yên.

Thời gian nhận phiếu trả giá vào ngày 16/2 và ngày 17/2 tại UBND xã Thanh Vân. Về thời gian, địa điểm Công ty nhận phong bì phiếu trả giá, phong bì phiếu trả giá được gửi đến trụ sở Công ty trước 9h ngày 20/2 hoặc trụ sở UBND xã Thanh Vân trước 9h ngày 20/2.

Hình thức, phương thức đấu giá, đấu giá bằng bỏ phiếu trả giá gián tiếp, gửi qua đường bưu điện, một vòng duy nhất, theo phương thức trả giá lên. Thời gian, địa điểm tổ chức cuộc đấu giá (công bố kết quả đấu giá) vào 14h30 ngày 20/2 tại hội trường UBND xã Thanh Vân.

Tại Thái Bình, Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản thuộc Sở Tư pháp vừa ra thông báo đấu giá tài sản của Trung tâm Phát triển quỹ đất và Cụm công nghiệp huyện Đông Hưng. Cụ thể, quyền sử dụng 17 lô đất tại khu quy hoạch dân cư tại thôn Quả Quyết, xã Đông Động, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình. Diện tích các lô đất từ 104,2 - 263 m2/lô. 17 lô đất có mức giá khởi điểm từ 8,5 - 9,9 triệu đồng/m2. 

Mục đích sử dụng của các lô đất là đất ở nông thôn với thời hạn sử dụng lâu dài. Người tham gia đấu giá có thể tự xem, tìm hiểu thực địa lô đất hoặc liên hệ với UBND xã để được hướng dẫn xem thực địa lô đất vào ngày 16/2 và ngày 17/2.

Thời gian, địa điểm bán, tiếp nhận hồ sơ từ ngày 17/1 đến ngày 20/2 tại Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Thái Bình; từ 13h30 đến 16h30 ngày 16/2 tại UBND xã Đông Động; và từ 13h30 đến 16h30 ngày 17/2 tại Trung tâm Phát triển Quỹ đất và Cụm công nghiệp huyện Đông Hưng.

Khách hàng nộp tiền đặt trước từ ngày 20/2 đến 9h ngày 22/2 vào tài khoản của Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Thái Bình. Cuộc đấu giá được tổ chức lúc 14h ngày 23/2 tại UBND xã Đông Động, huyện Đông Hưng.

Tại Quảng Ngãi, Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh vừa ra thông báo đấu giá tài sản  của Trung tâm Phát triển Quỹ đất huyện Bình Sơn. Cụ thể, quyền sử dụng đất đối với 44 lô đất thuộc Khu dân cư Rộc Đình, xã Bình Long, huyện Bình Sơn, tỉnh Quảng Ngãi. Diện tích các lô đất từ 100 - 177,83 m2/lô.

44 lô đất có mức giá khởi điểm từ 777,25 triệu đồng/lô đến 2,43 tỷ đồng/lô. Tổng giá khởi điểm của các lô đất là hơn 54,22 tỷ đồng.

Thời hạn, địa điểm xem thực tế, thực địa các lô đất từ ngày niêm yết việc đấu giá tài sản đến ngày 21/2 (trong giờ hành chính) tại thực địa 44 lô đất thuộc Khu dân cư Rộc Đình.

Thời gian, địa điểm bán hồ sơ tham gia đấu giá tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Quảng Ngãi từ ngày niêm yết việc đấu giá tài sản đến 8h ngày 21/2 (trong giờ hành chính); tại Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Bình Sơn từ ngày niêm yết việc đấu giá tài sản đến 8h ngày 21/2 (trong giờ hành chính).

Thời gian, địa điểm nộp hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Quảng Ngãi từ ngày niêm yết việc đấu giá tài sản đến 9h ngày 21/2 (trong giờ hành chính); tại Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Bình Sơn từ ngày niêm yết việc đấu giá tài sản đến 10h ngày 21/2 (trong giờ hành chính).

Khách hàng nộp tiền đặt trước từ ngày 21/2 đến 11h, ngày 22/2 (trong giờ hành chính) vào tài khoản của Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Quảng Ngãi.

Thời gian, địa điểm tổ chức cuộc đấu giá vào 7h30, ngày 24/2 tại UBND xã Bình Long. Hình thức, phương thức đấu giá, đấu giá trực tiếp bằng lời nói tại cuộc đấu giá theo phương thức trả giá lên.


Phú Quốc trong Nghị quyết 26: Từ đảo du lịch đến cực tăng trưởng mới
Phú Quốc trong Nghị quyết 26: Từ đảo du lịch đến cực tăng trưởng mới

Giữa ba cực tăng trưởng du lịch lớn của cả nước gồm Hà Nội, TP.HCM và Đà Nẵng, Phú Quốc là địa danh duy nhất được gọi tên riêng với định hướng từng bước...

Chất sống giải trí tại Blanca City:Tận hưởng 365 ngày, đón dòng tiền quanh năm
Chất sống giải trí tại Blanca City:Tận hưởng 365 ngày, đón dòng tiền quanh năm

Sở hữu quy mô hơn 96ha cùng mật độ xây dựng chỉ 27,9%, đại đô thị Blanca City kiến tạo chuẩn sống “365 ngày nghỉ dưỡng” nhờ mô hình All-in-one hoàn chỉnh,...

Bất động sản Phát Đạt liên tiếp sang tay các dự án lớn
Bất động sản Phát Đạt liên tiếp sang tay các dự án lớn

Công ty Cổ phần Phát triển Bất động sản Phát Đạt (mã: PDR) đang tái cơ cấu danh mục dự án tại Đồng Nai, thu hồi vốn từ các khoản đầu tư…

Xuyên lễ, cầu Trần Hưng Đạo lắp những đốt dầm đầu tiên chỉ sau gần 9 tháng thi công
Xuyên lễ, cầu Trần Hưng Đạo lắp những đốt dầm đầu tiên chỉ sau gần 9 tháng thi công

Ngày 31/8, ngay trong dịp nghỉ lễ Quốc khánh, công trường cầu Trần Hưng Đạo lại sôi động hơn ngày thường. Những đốt dầm dọc chủ đầu tiên được lắp dựng...

“Dinh thự” giữa bầu trời - Khi “xa xỉ” được định nghĩa bằng sự riêng tư
“Dinh thự” giữa bầu trời - Khi “xa xỉ” được định nghĩa bằng sự riêng tư

Khi khái niệm xa xỉ đang bước sang một chương mới, vị thế cá nhân không còn nằm ở việc phô bày tài sản trước đám đông mà được thể hiện qua quyền...

Đất nền nhiều tỉnh phía Bắc 'lao dốc', có nơi mất 3/4 giá trị chỉ sau nửa năm
Đất nền nhiều tỉnh phía Bắc "lao dốc", có nơi mất 3/4 giá trị chỉ sau nửa năm

Sau giai đoạn tăng nóng, thị trường đất nền tại nhiều địa phương phía Bắc đang bước vào chu kỳ điều chỉnh sâu. Không ít khu vực ghi nhận mức giảm giá rao bán...

CII tham gia dự án mở rộng Quốc lộ 13 hơn 6.276 tỷ đồng
CII tham gia dự án mở rộng Quốc lộ 13 hơn 6.276 tỷ đồng

Liên danh CII được lựa chọn thực hiện dự án nâng cấp, mở rộng Quốc lộ 13, tổng mức đầu tư hơn 6.276 tỷ đồng, dự kiến đưa vào khai thác đầu năm 2029.

VSIP khởi công KCN hơn 5.800 tỷ đồng tại Quảng Ninh, dự kiến vận hành từ 2029
VSIP khởi công KCN hơn 5.800 tỷ đồng tại Quảng Ninh, dự kiến vận hành từ 2029
30/08/2026 Doanh nghiệp

KCN VSIP Quảng Ninh có diện tích khoảng 450 ha sẽ bố trí hơn 330 ha cho sản xuất công nghiệp và kho bãi, gần 47 ha giao thông và hơn 46 ha cây xanh.

Chủ tịch Phát Đạt hoàn tất mua thêm 20 triệu cổ phiếu PDR, nâng sở hữu lên gần 30%
Chủ tịch Phát Đạt hoàn tất mua thêm 20 triệu cổ phiếu PDR, nâng sở hữu lên gần 30%
30/08/2026 Doanh nghiệp

Đây là lần thứ hai Chủ tịch Phát Đạt Nguyễn Văn Đạt mua cổ phiếu PDR trong năm nay, nâng tổng lượng mua thêm lên 23 triệu đơn vị.

Lực đẩy từ “tệp khách hàng tại chỗ” giúp shophouse khối đế Nam trung tâm Đà Nẵng sinh lời
Lực đẩy từ “tệp khách hàng tại chỗ” giúp shophouse khối đế Nam trung tâm Đà Nẵng sinh lời

Trong kinh doanh bán lẻ và dịch vụ, lưu lượng khách ổn định (traffic) luôn là yếu tố quyết định hiệu quả đầu tư. Tại Nam trung tâm Đà Nẵng, dòng shophouse khối đế...

Vinhomes khởi công khu đô thị đa mục tiêu tổng vốn 111.000 tỷ, quy mô 600 hécta tại Hà Nội
Vinhomes khởi công khu đô thị đa mục tiêu tổng vốn 111.000 tỷ, quy mô 600 hécta tại Hà Nội

Ngày 28/08/2026 – Công ty Cổ phần Vinhomes khởi công Dự án đầu tư xây dựng Khu đô thị đa mục tiêu quy mô hơn 600 ha tại xã Bình Minh và xã Tam Hưng...

Định hướng thời hạn sử dụng căn hộ chung cư, căn hộ thương mại dịch vụ đón sóng
Định hướng thời hạn sử dụng căn hộ chung cư, căn hộ thương mại dịch vụ đón sóng

Khi thời hạn sử dụng chung cư được định hướng gắn với tuổi thọ công trình, dòng vốn đang hướng đến các sản phẩm thương mại dịch vụ có khả năng khai thác...

Hơn 5 tỷ USD được “rót” vào Phú Quốc trước APEC 2027, báo Nhật nói gì về sự chuyển mình của đảo Ngọc?
Hơn 5 tỷ USD được “rót” vào Phú Quốc trước APEC 2027, báo Nhật nói gì về sự chuyển mình của đảo Ngọc?

Theo Nikkei Asia, hơn 5 tỷ USD đang được đầu tư vào sân bay, trung tâm hội nghị, khách sạn và hạ tầng giao thông tại Phú Quốc trước thềm APEC 2027...

MIK Group đón nhịp phát triển mới tại thị trường phía Nam
MIK Group đón nhịp phát triển mới tại thị trường phía Nam

Trong bối cảnh thị trường bất động sản bước vào giai đoạn sàng lọc và tái cấu trúc mạnh mẽ, giá trị của một dự án ngày càng được nhìn nhận từ những...

MST trúng đấu giá khu đất 5,4 ha tại Hà Nội với giá gần 1.200 tỷ đồng
MST trúng đấu giá khu đất 5,4 ha tại Hà Nội với giá gần 1.200 tỷ đồng

CTCP Đầu tư MST trúng đấu giá khu đất gần 5,4 ha tại xã An Khánh với giá hơn 1.160 tỷ đồng, cao hơn khoảng 5,5% so với giá khởi điểm...

Noble Palace Tay Thang Long WorldHotels Residences gia tăng giá trị nhờ tiện ích giáo dục, y tế nội khu
Noble Palace Tay Thang Long WorldHotels Residences gia tăng giá trị nhờ tiện ích giáo dục, y tế nội khu

Noble Palace Tay Thang Long WorldHotels Residences đang trở thành một trong những dự án được quan tâm hàng đầu quanh trục Tây Thăng Long với tổ hợp nhà phố thương mại...

Chủ đầu tư KĐT mới Nam An Khánh sắp phát hành 200 triệu cổ phiếu
Chủ đầu tư KĐT mới Nam An Khánh sắp phát hành 200 triệu cổ phiếu

Công ty Cổ phần SJ Group - Chủ đầu tư Khu đô thị mới Nam An Khánh vừa thông qua kế hoạch phát hành cổ phiếu trả cổ tức tỷ lệ 10%...

Vì sao “bộ sưu tập” 150 căn shophouse khối đế tại Nam trung tâm Đà Nẵng hút giới đầu tư?
Vì sao “bộ sưu tập” 150 căn shophouse khối đế tại Nam trung tâm Đà Nẵng hút giới đầu tư?

Tại Nam trung tâm Đà Nẵng, 150 căn shophouse khối đế thuộc ba dự án Spana Tower, Cora Tower và S-Light Tower là lời giải hoàn hảo cho bài toán kinh doanh nhờ tính...

Bộ Xây dựng đề xuất nhiều giải pháp khơi thông thị trường bất động sản
Bộ Xây dựng đề xuất nhiều giải pháp khơi thông thị trường bất động sản

Trước yêu cầu thúc đẩy thị trường bất động sản phát triển an toàn, lành mạnh và bền vững, Bộ Xây dựng đã đề ra nhiều nhiệm vụ trọng tâm cho các bộ, ngành...