Ủy quyền cho UBND thành phố Thanh Hóa phê duyệt phương án đấu giá quyền sử dụng đất năm 2024
Chủ tịch UBND tỉnh Đỗ Minh Tuấn vừa ký và ban hành Quyết định số 1220/QĐ-UBND, về việc ủy quyền cho UBND thành phố Thanh Hóa phê duyệt phương án đấu giá quyền sử dụng đất năm 2024.
|
Cụ thể, ủy quyền cho UBND thành phố Thanh Hóa quyết định phê duyệt phương án đấu giá quyền sử dụng đất đối với 9 mặt bằng quy hoạch, với tổng diện tích mặt bằng quy hoạch là 18,22ha, tổng diện tích đưa ra đấu giá quyền sử dụng đất là 6,15ha (có danh mục kèm theo).
UBND thành phố Thanh Hóa có trách nhiệm tổ chức việc đấu giá theo đúng quy định của pháp luật hiện hành; quyết định đấu giá quyền sử dụng đất; giám sát thực hiện cuộc đấu giá theo quy định; ban hành quyết định công nhận kết quả trúng đấu giá; hủy quyết định công nhận kết quả trúng đấu giá (nếu có) và thực hiện đầy đủ trình tự, thủ tục về đấu giá quyền sử dụng đất theo quy định của pháp luật.
UBND thành phố Thanh Hóa chỉ được đưa quỹ đất ra đấu giá, phê duyệt phương án đấu giá quyền sử dụng đất, khi mặt bằng đưa ra đấu giá đảm bảo đầy đủ các điều kiện theo quy định của pháp luật về đấu giá và Quyết định số 22/2023/QĐ-UBND ngày 19/6/2023 của UBND tỉnh Thanh Hóa, kể từ ngày Quyết định này có hiệu lực thi hành đến ngày 31/12/2024.
UBND thành phố Thanh Hóa và Sở Tư pháp chịu trách nhiệm toàn diện trước pháp luật, UBND tỉnh và các cơ quan thanh tra, kiểm tra, kiểm toán, các cơ quan liên quan về tính chính xác của nội dung tham mưu, đề xuất về ủy quyền phê duyệt phương án đấu giá quyền sử dụng đất và giao UBND thành phố Thanh Hóa tiếp tục tổ chức đấu giá quyền sử dụng đất các dự án, được UBND tỉnh phê duyệt.
Thực hiện nghiêm Luật Đấu giá tài sản, Quyết định số 22/2023/QĐUBND ngày 19/6/2023 của UBND tỉnh và pháp luật liên quan; trong quá trình thực hiện UBND thành phố Thanh Hóa kịp thời báo cáo UBND tỉnh các nhiệm vụ vượt thẩm quyền (nếu có) để được xem xét, giải quyết theo đúng quy định của pháp luật. Kết thúc nhiệm vụ được ủy quyền, UBND thành phố Thanh Hóa báo cáo kết quả bằng văn bản về UBND tỉnh để theo dõi, chỉ đạo; đồng thời, gửi về Sở Tư pháp và Sở Tài nguyên và Môi trường để tổng hợp, theo dõi.
Giao Sở Tư pháp, Sở Tài nguyên và Môi trường, Sở Tài chính, Sở Xây dựng, Sở Kế hoạch và Đầu tư, Cục Thuế tỉnh và Công an tỉnh, theo chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn theo quy định của pháp luật và quy định tại Quyết định số 22/2023/QĐ-UBND, có trách nhiệm hướng dẫn, đôn đốc UBND thành phố Thanh Hóa triển khai thực hiện; đồng thời, tăng cường công tác kiểm tra, giám sát để đảm bảo công tác đấu giá quyền sử dụng đất theo đúng quy định của pháp luật và chỉ đạo của UBND tỉnh.
TIN LIÊN QUAN
-
Tin bất động sản ngày 28/3: Thanh Hóa duyệt phương án đấu giá khu đất 11,5ha tại Sầm Sơn
-
Thanh Hóa: Tập trung triển khai công tác quy hoạch
-
Thanh Hóa: Đẩy nhanh đấu giá quyền sử dụng đất nhiều dự án
-
Khám phá khu rừng bí ẩn chìm dưới hồ nước ở Kazakhstan
-
Chậm triển khai dự án nhà ở xã hội, UDIC bị phạt 140 triệu đồng
-
Tin bất động sản ngày 29/3: Căn hộ tại Hà Nội sẽ tiếp tục tăng giá từ 16-20%
-
Năm 2023, 'hệ sinh thái' của đại gia Lê Văn Kiểm kinh doanh ra sao?
-
Năm 2023, "hệ sinh thái" của đại gia thủy điện Trương Đình Lam làm ăn ra sao?
Phú Quốc trong Nghị quyết 26: Từ đảo du lịch đến cực tăng trưởng mới
Giữa ba cực tăng trưởng du lịch lớn của cả nước gồm Hà Nội, TP.HCM và Đà Nẵng, Phú Quốc là địa danh duy nhất được gọi tên riêng với định hướng từng bước...
Chất sống giải trí tại Blanca City:Tận hưởng 365 ngày, đón dòng tiền quanh năm
Sở hữu quy mô hơn 96ha cùng mật độ xây dựng chỉ 27,9%, đại đô thị Blanca City kiến tạo chuẩn sống “365 ngày nghỉ dưỡng” nhờ mô hình All-in-one hoàn chỉnh,...
Bất động sản Phát Đạt liên tiếp sang tay các dự án lớn
Công ty Cổ phần Phát triển Bất động sản Phát Đạt (mã: PDR) đang tái cơ cấu danh mục dự án tại Đồng Nai, thu hồi vốn từ các khoản đầu tư…
Xuyên lễ, cầu Trần Hưng Đạo lắp những đốt dầm đầu tiên chỉ sau gần 9 tháng thi công
Ngày 31/8, ngay trong dịp nghỉ lễ Quốc khánh, công trường cầu Trần Hưng Đạo lại sôi động hơn ngày thường. Những đốt dầm dọc chủ đầu tiên được lắp dựng...
“Dinh thự” giữa bầu trời - Khi “xa xỉ” được định nghĩa bằng sự riêng tư
Khi khái niệm xa xỉ đang bước sang một chương mới, vị thế cá nhân không còn nằm ở việc phô bày tài sản trước đám đông mà được thể hiện qua quyền...
Đất nền nhiều tỉnh phía Bắc "lao dốc", có nơi mất 3/4 giá trị chỉ sau nửa năm
Sau giai đoạn tăng nóng, thị trường đất nền tại nhiều địa phương phía Bắc đang bước vào chu kỳ điều chỉnh sâu. Không ít khu vực ghi nhận mức giảm giá rao bán...
CII tham gia dự án mở rộng Quốc lộ 13 hơn 6.276 tỷ đồng
Liên danh CII được lựa chọn thực hiện dự án nâng cấp, mở rộng Quốc lộ 13, tổng mức đầu tư hơn 6.276 tỷ đồng, dự kiến đưa vào khai thác đầu năm 2029.
VSIP khởi công KCN hơn 5.800 tỷ đồng tại Quảng Ninh, dự kiến vận hành từ 2029
KCN VSIP Quảng Ninh có diện tích khoảng 450 ha sẽ bố trí hơn 330 ha cho sản xuất công nghiệp và kho bãi, gần 47 ha giao thông và hơn 46 ha cây xanh.
Chủ tịch Phát Đạt hoàn tất mua thêm 20 triệu cổ phiếu PDR, nâng sở hữu lên gần 30%
Đây là lần thứ hai Chủ tịch Phát Đạt Nguyễn Văn Đạt mua cổ phiếu PDR trong năm nay, nâng tổng lượng mua thêm lên 23 triệu đơn vị.
Lực đẩy từ “tệp khách hàng tại chỗ” giúp shophouse khối đế Nam trung tâm Đà Nẵng sinh lời
Trong kinh doanh bán lẻ và dịch vụ, lưu lượng khách ổn định (traffic) luôn là yếu tố quyết định hiệu quả đầu tư. Tại Nam trung tâm Đà Nẵng, dòng shophouse khối đế...
Vinhomes khởi công khu đô thị đa mục tiêu tổng vốn 111.000 tỷ, quy mô 600 hécta tại Hà Nội
Ngày 28/08/2026 – Công ty Cổ phần Vinhomes khởi công Dự án đầu tư xây dựng Khu đô thị đa mục tiêu quy mô hơn 600 ha tại xã Bình Minh và xã Tam Hưng...
Định hướng thời hạn sử dụng căn hộ chung cư, căn hộ thương mại dịch vụ đón sóng
Khi thời hạn sử dụng chung cư được định hướng gắn với tuổi thọ công trình, dòng vốn đang hướng đến các sản phẩm thương mại dịch vụ có khả năng khai thác...
Hơn 5 tỷ USD được “rót” vào Phú Quốc trước APEC 2027, báo Nhật nói gì về sự chuyển mình của đảo Ngọc?
Theo Nikkei Asia, hơn 5 tỷ USD đang được đầu tư vào sân bay, trung tâm hội nghị, khách sạn và hạ tầng giao thông tại Phú Quốc trước thềm APEC 2027...
MIK Group đón nhịp phát triển mới tại thị trường phía Nam
Trong bối cảnh thị trường bất động sản bước vào giai đoạn sàng lọc và tái cấu trúc mạnh mẽ, giá trị của một dự án ngày càng được nhìn nhận từ những...
MST trúng đấu giá khu đất 5,4 ha tại Hà Nội với giá gần 1.200 tỷ đồng
CTCP Đầu tư MST trúng đấu giá khu đất gần 5,4 ha tại xã An Khánh với giá hơn 1.160 tỷ đồng, cao hơn khoảng 5,5% so với giá khởi điểm...
Noble Palace Tay Thang Long WorldHotels Residences gia tăng giá trị nhờ tiện ích giáo dục, y tế nội khu
Noble Palace Tay Thang Long WorldHotels Residences đang trở thành một trong những dự án được quan tâm hàng đầu quanh trục Tây Thăng Long với tổ hợp nhà phố thương mại...
Chủ đầu tư KĐT mới Nam An Khánh sắp phát hành 200 triệu cổ phiếu
Công ty Cổ phần SJ Group - Chủ đầu tư Khu đô thị mới Nam An Khánh vừa thông qua kế hoạch phát hành cổ phiếu trả cổ tức tỷ lệ 10%...
Vì sao “bộ sưu tập” 150 căn shophouse khối đế tại Nam trung tâm Đà Nẵng hút giới đầu tư?
Tại Nam trung tâm Đà Nẵng, 150 căn shophouse khối đế thuộc ba dự án Spana Tower, Cora Tower và S-Light Tower là lời giải hoàn hảo cho bài toán kinh doanh nhờ tính...
Bộ Xây dựng đề xuất nhiều giải pháp khơi thông thị trường bất động sản
Trước yêu cầu thúc đẩy thị trường bất động sản phát triển an toàn, lành mạnh và bền vững, Bộ Xây dựng đã đề ra nhiều nhiệm vụ trọng tâm cho các bộ, ngành...


























