Chủ nhật, 07/11/2021, 08:36 AM

Tin nhanh bất động sản ngày 7/11: Thái Nguyên quy hoạch xây dựng KCN - Đô thị Phú Bình 900ha

Bình Định điều chỉnh tăng vốn thêm 27.555 tỉ đồng cho 12 dự án; Thái Nguyên quy hoạch xây dựng KCN - đô thị - dịch vụ Phú Bình 900ha… là những tin tức bất động sản đáng chú ý

Hà Nội đấu giá 26 thửa đất tại Mê Linh với giá khởi điểm 13,4 triệu/m2

Ngày 15.11 tới đây, Hà Nội sẽ tổ chức phiên đấu giá 26 thửa đất (diện tích 5.610,8m2) tại khu nhà ở để bán Quang Minh - Vinaconex 2, thị trấn Quang Minh, huyện Mê Linh.

Theo đó, tài sản đấu giá là quyền sử dụng đất (để thực hiện dự án đầu tư) xây dựng nhà ở thấp tầng để bán đối với 26 thửa đất tại khu nhà ở để bán Quang Minh - Vinaconex 2, thị trấn Quang Minh, huyện Mê Linh.

Hà Nội đấu giá 26 thửa đất tại Mê Linh với giá khởi điểm 13,4 triệu/m2/Ảnh minh họa/tin nhanh bất động sản

Tổng diện tích 26 thửa đất là 5.610,8m2 bao gồm: 20 thửa đất biệt thự liền kề có tổng diện tích 3.620m2; 6 thửa đất biệt thự nhà vườn có tổng diện tích 1.990,8m2 với tầng cao công trình 3 tầng.

Hiện tại, các thửa đất này đã hoàn thành công tác giải phóng mặt bằng và đã xây dựng hạ tầng kỹ thuật.

Giá khởi điểm để đấu giá quyền sử dụng đất của vòng 1 là hơn 13,4 triệu đồng/m2; giá khởi điểm từ vòng 2 trở đi bằng giá trả hợp lệ cao nhất tại vòng trước liền kề. Tổng giá trị quyền sử dụng đất tính theo giá khởi điểm vòng 1 là hơn 75 tỉ đồng.

Tiền đặt trước 10 tỉ đồng/hồ sơ tham gia đấu giá. Phí hồ sơ 3 triệu đồng/bộ.

Thời gian tổ chức phiên đấu giá là 9h ngày 15.11 tại trụ sở Trung tâm phát triển quỹ đất Hà Nội, tòa nhà B10A khu đô thị Nam Trung Yên, quận Cầu Giấy.

Đơn vị được giao nhiệm vụ tổ chức đấu giá là Trung tâm phát triển quỹ đất Hà Nội. Đơn vị tổ chức đấu giá là Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản.

Bình Định điều chỉnh tăng vốn thêm 27.555 tỉ đồng cho 12 dự án

UBND tỉnh Bình Định vừa có Báo cáo số 180/BC-UBND gửi Bộ Kế hoạch và Đầu tư về tình hình thực hiện Nghị quyết 01/NQ-CP, kinh tế - xã hội tháng 10 và 10 tháng năm 2021.

Theo đó, đối với vấn đề về quản lý đất đai, tài nguyên khoáng sản và bảo vệ môi trường, UBND tỉnh Bình Định cho biết, trong tháng đã cho thuê đất 16 trường hợp, diện tích 58 ha; giao đất 12 khu dân cư, diện tích 13,2 ha.

Đồng thời, UBND tỉnh Bình Định cũng đã gia hạn thuê đất 6 trường hợp, diện tích 3,8 ha; phê duyệt 03 phương án bồi thường, hỗ trợ tái định cư với tổng kinh phí hơn 5,4 tỷ đồng; xây dựng giá đất ở để bồi thường, giải phóng mặt bằng 5 dự án.

Trong tháng 10.2021, UBND tỉnh tổ chức làm việc với Phòng Công nghiệp và Thương mại Đức tại Việt Nam và Tập đoàn PNE (Đức) về đề xuất đầu tư dự án Nhà máy điện gió ngoài khơi Bình Định với tổng mức đầu tư dự kiến khoảng 4,8 tỷ USD.

Tính đến nay, Bình Định có 86 dự án FDI với tổng vốn đăng ký 1,05 tỷ USD. Trong đó có 38 dự án trong KKT và KCN với tổng vốn đăng ký 804,3 triệu USD và 48 dự án ngoài KKT và KCN với tổng vốn đăng ký 242,6 triệu USD.